เมื่อวันที่ 31 ตุลาคม 2566
รองศาสตราจารย์ พันตำรวจโท ดร.เกษมศานต์ โชติชาครพันธุ์ ผู้อำนวยการศูนย์ฯ ได้มอบหมายให้ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.จุฬาภรณ์ ขอบใจกลาง รองผู้อำนวยการศูนย์ฯ เป็นวิทยากรบรรยาย หัวข้อ "บริบทโลกกับการขับเคลื่อนการพัฒนาตามหลักปรัชญาของเศรษกิจพอเพียง" ภายใต้โครงการอบรมเรื่อง "โครงการหลวงโมเดล (Royal Project Model) และบริบทโลกกับการขับเคลื่อนการพัฒนาตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง" รุ่นที่ 2
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1.5/16/2705.png)